![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d7322ed717dedf1eb4e6e52a37ea7bcd/0b37988a73d0b058f1ea6c6a09d45a95.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d7322ed717dedf1eb4e6e52a37ea7bcd/0208301ac42fdf94fe6e44c78f5c8b8b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d7322ed717dedf1eb4e6e52a37ea7bcd/3f32eb5af060e78f61109bb7ccc6c082.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d7322ed717dedf1eb4e6e52a37ea7bcd/84b0cebd100eb6555ad3340bc8a30907.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์ โปรดักส์ จำกัด สาขาหาดใหญ่ นำทีมวิทยากรลงพื้นที่ชุมชนจัดโครงการไม้กวาดรักษ์โลก
วันที่ 30 เมษายน พ.ศ. 2567 บริษัท รับเบอร์แลนด์ โปรดักส์ จำกัด สาขาหาดใหญ่ จัดโครงการไม้กวาดรักษ์โลกสู่ความยั่งยืน ให้กับสมาชิก อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) และตัวแทนชุมชนตำบลพะตง อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา โดยการนำขวดพลาสติกที่ใช้แล้วมารีไซเคิลเป็นไม้กวาด โดยมีวิทยากรจากทางบริษัทมามอบความรู้และวิธีการทำไม้กวาดอย่างเข้มข้นให้กับชาวชุมชน ซึ่งไม้กวาดรักษ์โลกมีความแข็งแรง คงทน อายุการใช้งานนาน สีสันสวยงาม และยังสามารถช่วยลดปริมาณขยะพลาสติก อีกทั้งยังสร้างรายได้ให้กับชุมชนอีกด้วย