![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9246444d94f081e3549803b928260f56/0f7c951ae49a3286c71e11d319bc9743.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9246444d94f081e3549803b928260f56/d9411e22305da4009390ded36f50407f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9246444d94f081e3549803b928260f56/85eaf349d25bcc4047762c49aed07436.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9246444d94f081e3549803b928260f56/c544bafb9ae24d1ee7c424127feec825.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9246444d94f081e3549803b928260f56/2c6e80bb7da3c61d7f3942fbd1a44d2b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9246444d94f081e3549803b928260f56/131152a94d32a3686e5331b2692d8c93.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาห้วยนาง จัดกิจกรรมพลังหญิง ประดิษฐ์ดอกไม้จากใบยางพารา
วันที่ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาห้วยนาง ลงพื้นที่ชุมชนเทศบาลตำบลห้วยนาง อำเภอห้วยยอด จังหวัดตรัง จัดกิจกรรมพลังหญิง ประดิษฐ์ดอกไม้จากใบยางพารา โดยมีชาวชุมชนให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ซึ่งดอกไม้ประดิษฐ์จากใบยางพาราจะมีคุณสมบัติที่เหนียวและคงทนกว่าใบไม้ชนิดอื่นๆ ทั้งนี้ วิทยากรได้มอบความรู้และเคล็ดลับในการประดิษฐ์ดอกไม้จากใบยางพาราให้มีความสวยงามและสีสันสดใส นอกจากสร้างเสริมอาชีพและความรู้ให้กับชาวชุมชนแล้ว ยังสามารถสร้างรายได้พิเศษให้ชุมชนอีกด้วย