![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/89fcd07f20b6785b92134bd6c1d0fa42/9cd63b5150cde88a1eaa0fa75cc660f2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/89fcd07f20b6785b92134bd6c1d0fa42/7c01ed2493e91c436080f7c73d90f8d4.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาทุ่งสง ส่งเสริมสุขภาพพนักงาน จัดกิจกรรมลด BMI
เมื่อวันที่ 28 กันยายน พ.ศ. 2566 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาทุ่งสง จัดโครงการส่งเสริมสุขภาพ ลด BMI เพื่อให้พนักงานได้มีความตระหนักรู้และส่งเสริมสุขภาพที่ดีลดโรค โดยมีทีมงานจากโรงพยาบาลธนบุรี-ทุ่งสง เข้ามาให้ความรู้ในการป้องกันโรคหลอดเลือดในสมอง พร้อมกับจัดกิจกรรมลด BMI เพื่อเปลี่ยนพฤติกรรมและส่งเสริมการดูแลสุขภาพของพนักงานอีกด้วย
โดยกลุ่มบริษัทศรีตรังมุ่งมั่นในการดูแลพนักงานให้มีสุขภาพที่ดี สมบูรณ์แข็งแรง เพื่อให้ห่างไกลจากโรคภัยไข้เจ็บ โดยเริ่มจากการออกกำลังกาย และเลือกรับประทานอาหารให้ถูกต้องเหมาะสม ซึ่งจะส่งผลดีกับทั้งตนเอง และประสิทธิภาพในการทำงานที่ดียิ่งขึ้นต่อไป