![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/4e0cb6fb5fb446d1c92ede2ed8780188/b071b6aba235a9f2527b80068aaed0aa.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/4e0cb6fb5fb446d1c92ede2ed8780188/258b8dc67367e44c3e6caf1994f293ac.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/4e0cb6fb5fb446d1c92ede2ed8780188/5f47b72796fc2ed993b305a4fe550a2b.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี ร่วมโครงการปลูกป่าปลูกเห็ดพื้นบ้าน
เมื่อวันที่ 1 กันยายน พ.ศ. 2566 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี ร่วมกับมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี และภาคีเครือข่ายชุมชนโดยรอบมหาวิทยาลัย จัดโครงการจิตอาสาปลูกป่าปลูกเห็ดพื้นบ้าน เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เพื่อน้อมถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในวโรกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 91 พรรษา ในปี 2566 โดยทำการปลูกต้นยางนา จำนวน 999 ต้น ณ บริเวณทิศใต้ ศูนย์ศิลปวัฒนธรรมลุ่มน้ำโขง มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ทั้งยังมีการบรรจุเชื้อเห็ด 7 ชนิดลงในต้นกล้ายางนา เพื่อเป็นแหล่งอาหารในอนาคตให้กับชาวชุมชนอีกด้วย