![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8065d07da4a77621450aa84fee5656d9/b071b6aba235a9f2527b80068aaed0aa.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8065d07da4a77621450aa84fee5656d9/258b8dc67367e44c3e6caf1994f293ac.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8065d07da4a77621450aa84fee5656d9/c69b7a0d1416d76b548640c5ea3df4f5.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8065d07da4a77621450aa84fee5656d9/5f47b72796fc2ed993b305a4fe550a2b.jpg)
บริษัท บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ คว้ารางวัลสถานประกอบการกิจการส่งเสริมสุขภาพและศูนย์สุขภาพดีวัยทำงาน ปี 2566
เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2566 นายเกียรติศักดิ์ บุญธรรม ผู้จัดการโรงงาน บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ เข้ารับโล่รางวัลสถานประกอบการกิจการส่งเสริมสุขภาพและศูนย์สุขภาพดีวัยทำงาน ปี 2566 ระดับเขต 7 จากนายแพทย์วิทยา รัฒนเรืองโกวิท นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดกาฬสินธุ์ ณ ห้องประชุมปัญญานุสติ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดกาฬสินธุ์
โดยกลุ่มบริษัทศรีตรังตระหนักถึงกลุ่มคนทำงานซึ่งเป็นทรัพยากรที่มีค่าและสำคัญยิ่ง โดยจัดให้มีระบบการดูแลสุขภาพวัยทำงาน ได้แก่ การจัดกิจกรรมออกกำลังกาย การลดความเครียดจากการทำงาน การให้ความรู้ก่อนสมรส การมีมุมแม่ในสถานประกอบการ การส่งเสริมการออม การจัดสิ่งแวดล้อมให้เอื้อต่อการทำงาน การดูแลโรคติดต่อจากการทำงาน การเลิกบุหรี่และแอลกอฮอล์ การดูแลคุณภาพอาหารและน้ำดื่ม และการสร้างสิ่งแวดล้อมที่ดีเพื่อสมดุลชีวิต