![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1ce927f875864094e3906a4a0b5ece68/b071b6aba235a9f2527b80068aaed0aa.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1ce927f875864094e3906a4a0b5ece68/258b8dc67367e44c3e6caf1994f293ac.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1ce927f875864094e3906a4a0b5ece68/5f47b72796fc2ed993b305a4fe550a2b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1ce927f875864094e3906a4a0b5ece68/c69b7a0d1416d76b548640c5ea3df4f5.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง รวมใจให้โลหิต
เมื่อวันที่ 1 กันยายน พ.ศ. 2566 พนักงานจิตอาสา บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาตรัง และบริษัท สตาร์ไลท์ เอ็กซ์เพรส ทรานสปอร์ต จำกัด เข้าร่วมโครงการบริจาคโลหิต เพื่อร่วมสนับสนุนสภากาชาดไทยในการช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องการโลหิตในการรักษาพยาบาล ณ โรงพยาบาลวัฒนแพทย์ ตรัง ทั้งยังมอบน้ำดื่มศรีตรังให้กับหน่วยรับบริจาคโลหิต เพื่อแจกจ่ายให้กับผู้ที่เข้าร่วมบริจาคโลหิตในครั้งนี้อีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ซึ่งถือเป็นกิจกรรมเพื่อสังคมที่ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ได้อย่างแท้จริง