![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3cef96dcc9b8035d23f69e30bb19218a/968de5561c77045cf73e7ca0441f17aa.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3cef96dcc9b8035d23f69e30bb19218a/afb70e033063438079b648b4f94b42dc.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3cef96dcc9b8035d23f69e30bb19218a/1a36d9863af0374d30a65e9285192c76.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3cef96dcc9b8035d23f69e30bb19218a/98b606e9e13cbc1b7ac94a719c1fde24.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสระแก้ว จัดโครงการดอกไม้จันทน์จากใบยางพารา
เมื่อวันที่ 7-8 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสระแก้ว ลงพื้นที่ชุมชนจัดโครงการดอกไม้จันทน์จากใบยางพารา ซึ่งใบยางพาราเป็นวัสดุในการทำดอกไม้ได้อย่างสวยงาม มีความคงทน ช่วยให้ลดมลภาวะในการเผาทิ้งโดยสูญเปล่า และยังสามารถสร้างอาชีพเสริมรายได้ให้กับกลุ่มผู้สูงอายุและคนพิการที่ศูนย์เรียนรู้การประกอบอาชีพครอบครัวคนพิการ โดยดอกไม้จันทน์ที่ทำเสร็จทางบริษัทฯ จะมอบให้กับวัดที่อยู่ใกล้โรงงานเพื่อใช้ประกอบพิธีฌาปนกิจต่างๆ ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่พร้อมสนับสนุนชาวชุมชนให้มีการสร้างงานสร้างรายได้อย่างยั่งยืน