![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c4b31ce7d95c75ca70d50c19aef08bf1/11d85cebd343db4b6e0e6361009da4b0.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c4b31ce7d95c75ca70d50c19aef08bf1/bc2362946c0fb77df894f2ed701cc464.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c4b31ce7d95c75ca70d50c19aef08bf1/c2dbe0d02e4716e89cd70ba01dec7507.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง ผนึกชุมชนร่วมปล่อยปลาคืนสู่ธรรมชาติ ฟื้นฟูระบบนิเวศ
เมื่อวันที่ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาหาดใหญ่ และบริษัท รับเบอร์แลนด์ โปรดักส์ จำกัด สาขาหาดใหญ่ พร้อมด้วยอาสาสมัครพิทักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมหมู่บ้าน หรือ ทสม. ร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์ปลาและปลูกต้นไม้ในเขตพื้นที่ของตำบลพังลา อำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา เพื่อประโยชน์ในการฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติให้อุดมสมบูรณ์และช่วยในการจัดระบบนิเวศของสิ่งแวดล้อมในชุมชนให้ดียิ่งขึ้น
นอกจากนี้ยังจัดบูธนิทรรศการการคัดแยกขยะก่อนทิ้ง ให้ความรู้ในการแยกขยะอย่างถูกวิธีแก่ผู้เข้าร่วมงานอีกด้วย โดยกิจกรรมดังกล่าวพี่น้องชาวศรีตรังต่างร่วมแรงร่วมใจกับชาวชุมชน ตามหลักศรีตรังที่ห่วงใยในการอนุรักษ์ดูแลสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติและมุ่งพัฒนาสังคมอย่างยั่งยืน