![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/acf4b89d3d503d8252c9c4ba75ddbf6d/f74cf82a668d25a5799b580f35ef1557.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/acf4b89d3d503d8252c9c4ba75ddbf6d/7854876fa082815ef95cd4b4a042c88d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/acf4b89d3d503d8252c9c4ba75ddbf6d/fd96210d436fdd122ce25b42cb979e63.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/acf4b89d3d503d8252c9c4ba75ddbf6d/662ce09d96fa8a74c0e3430dea469886.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดีสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสิเกา ร่วมปล่อยปลาเฉลิมพระเกียรติ
เมื่อวันที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดีสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสิเกา เข้าร่วมได้เข้าร่วมโครงการปล่อยปลาเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ คลองสว่างบ้านกลิ้งกลอง หมู่ที่ 6 ต.นาเมืองเพชร อ.สิเกา จ.ตรัง เพื่อเป็นการอนุรักษ์พันธุ์ปลาตามธรรมชาติให้คงอยู่แหล่งน้ำธรรมชาติ ทั้งยังช่วยให้มีการแพร่พันธุ์ในระบบนิเวศน์อย่างเหมาะสม ช่วยฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติให้อุดมสมบูรณ์ และยังเป็นแหล่งอาหารให้กับชาวบ้านได้อีกด้วย