![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/43feaeeecd7b2fe2ae2e26d917b6477d/e9da07ea6f605f2d5cf26339d4ae65dc.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/43feaeeecd7b2fe2ae2e26d917b6477d/139d3a1834613c3c19889fe70493ad06.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาหาดใหญ่ สืบสานวัฒนธรรม ร่วมงานบุญผ้าป่าสามัคคี
เมื่อวันที่ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2565 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาหาดใหญ่ มอบเงินทำบุญผ้าป่าสามัคคีให้กับวัดม่วงก็อง ตำบลพังลา อำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา เพื่อถวายทุนในการบูรณะสิ่งปลูกสร้างภายในวัดที่ชำรุดทรุดโทรม ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่เล็งเห็นความสำคัญของการอยู่ร่วมกันระหว่างชุมชนและวัด ซึ่งวัดเป็นแหล่งพัฒนาและเรียนรู้พื้นฐานในการกล่อมเกลาชุมชนให้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขอย่างยั่งยืน