![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/7f5d04d189dfb634e6a85bb9d9adf21e/d1550d863d75fce214b77081522b0e2d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/7f5d04d189dfb634e6a85bb9d9adf21e/5801b6a492f714c5d67c784ee663720f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/7f5d04d189dfb634e6a85bb9d9adf21e/32518917ee8ba7be3345e24a7885944e.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ มอบกล่องรีไซเคิลเพื่อทำเตียงสนามกระดาษ
เมื่อวันที่ 26 เมษายน พ.ศ. 2564 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ นำกล่องและลังกระดาษที่ไม่ใช้งานแล้วมาบริจาค ซึ่งกล่องกระดาษดังกล่าวจะนำไปรีไซเคิลเป็นเตียงสนามกระดาษ เพื่อกระจายให้โรงพยาบาลสนามทั่วประเทศ โดยเตียงสนามจะผลิตจากกระดาษรีไซเคิล 100% เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม มีขนาดเหมาะสม สะดวกต่อการใช้งาน สอดรับกับสรีระของคนเอเชีย รองรับน้ำหนักแนวราบได้ถึง 100 กิโลกรัม มีน้ำหนักเบา ขนส่งได้สะดวก อีกทั้งยังสามารถประกอบติดตั้งได้ง่ายภายในเวลาเพียง 8 นาที โดยไม่ต้องใช้กาวอีกด้วย ซึ่งกลุ่มบริษัทศรีตรังพร้อมช่วยเหลือโครงการเพื่อสังคมอย่างต่อเนื่องในการเป็นส่วนหนึ่งที่จะช่วยให้ประเทศไทยได้ก้าวผ่านสถานการณ์นี้ไปด้วยกัน