![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/218a0aefd1d1a4be65601cc6ddc1520e/a5edb624cf710372091d6ffa403efcaa.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/218a0aefd1d1a4be65601cc6ddc1520e/0eb0fc4921a7f367bcc4c3ad1263e8f8.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/218a0aefd1d1a4be65601cc6ddc1520e/f7222f619716880bc2347f5396158daf.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/218a0aefd1d1a4be65601cc6ddc1520e/470e09b537ed5c4ac527b3e3992fb5f2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/218a0aefd1d1a4be65601cc6ddc1520e/24b9427fe9ffd162861ef9ba0286ba7e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/218a0aefd1d1a4be65601cc6ddc1520e/8f9ee465a18718a857337e9a7ef86019.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาหาดใหญ่ ร่วมปล่อยปลาสู่แหล่งน้ำธรรมชาติ
เมื่อวันที 7 มิถุนายน พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาหาดใหญ่ เข้าร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์ปลาน้ำจืด จำนวนกว่า 200,000 ตัว ลงสู่คลองอู่ตะเภา วัดบางศาลา ตำบลทุ่งลาน อำเภอคลองหอยโข่ง จังหวัดสงขลา เป็นเป็นการเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา
โดยกิจกรรมดังกล่าวพี่น้องชาวศรีตรังต่างร่วมแรงร่วมใจกับชาวชุมชนในการปล่อยพันธุ์ปลาลงสู่แหล่งน้ำธรรมชาติ เพื่อเป็นการสร้างระบบนิเวศและสิ่งแวดล้อมในพื้นที่ให้อุดมสมบูรณ์ รวมถึงยังเป็นการสานสัมพันธ์ ก่อให้เกิดความร่วมมือร่วมใจกันตามหลักศรีตรังที่ห่วงใยในการอนุรักษ์ดูแลสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติและมุ่งพัฒนาสังคมอย่างยั่งยืน