![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6ea2ef7311b482724a9b7b0bc0dd85c6/a4384808c584d7f3ae31ad65198bbe54.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6ea2ef7311b482724a9b7b0bc0dd85c6/62d0377cf64c0e4eca428c7be0ba585c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6ea2ef7311b482724a9b7b0bc0dd85c6/8ce7360e331cfe3be97b1917531beb2d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6ea2ef7311b482724a9b7b0bc0dd85c6/5571d2c87e0e5b0901b88e222cf90302.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย จัดโครงการบริจาคโลหิต
เมื่อวันที่ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย จัดกิจกรรมบริจาคโลหิตกับสภากาชาดอำเภอนาด้วง ซึ่งโลหิตที่ได้จากการบริจาคครั้งนี้จะนำไปรวมกับโลหิตที่ทางภาคบริการโลหิตแห่งชาติที่มีอยู่ เพื่อนำไปให้กับผู้ป่วยที่มีความจำเป็นต้องรับโลหิตเพื่อรักษาพยาบาล ให้หายจากการเจ็บป่วยกลับมาใช้ชีวิตกับครอบครัวอย่างมีความสุข โดยโลหิตทุกยูนิตจากพี่น้องชาวศรีตรังจะถูกนำไปช่วยชีวิตผู้ป่วยได้ทันเวลา ในปริมาณที่เพียงพอและนำไปใช้อย่างคุ้มค่า
อีกทั้งยังมอบน้ำดื่มศรีตรังให้กับผู้เข้าบริจาคโลหิตอีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรมของชาวศรีตรัง ซึ่งถือเป็นการบำเพ็ญประโยชน์ทั้งทางตรงและทางอ้อมในการให้ต่อผู้อื่น ตามแนวทางของบริษัทศรีตรังฯ ที่มุ่งพัฒนาสังคมอย่างยั่งยืน