![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/42998cf32d552343bc8e460416382dca/e86eeffe3ef9850d2456f7af31f94166.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/42998cf32d552343bc8e460416382dca/3c93f3aaf2a39337bc0da32cc80b4ba3.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/42998cf32d552343bc8e460416382dca/4119398435083a2e276ea5db86a298bd.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/42998cf32d552343bc8e460416382dca/57f75292bcc85f1f3e1aba9678f574c5.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาญจนดิษฐ์ ร่วมกิจกรรมปลูกป่า-ปล่อยปลา
เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2562 พนักงาน บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาญจนดิษฐ์ เข้าร่วมกิจกรรมปลูกป่า-ปล่อยปลา ณ โครงการป่าในเมืองบ้านห้วยทรัพย์ ดินแดนผืนป่าชายเลนเดินได้ฝั่งอ่าวไทย อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราฎร์ธานี โดยมีประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรมกว่า ๓๐๐ คน
ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ผู้เข้าร่วมต่างช่วยกันปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ ปลูกป่าชายเลน และเก็บขยะบริเวณป่าชายเลน เพื่อสร้างทัศนียภาพที่ดีให้กับป่าชายเลน ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ไม่เพียงแต่เป็นการสร้างสมดุลให้กับธรรมชาติ แต่ยังเป็นการปลูกจิตสำนึกให้มีความรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อม ทั้งยังส่งผลก่อให้เกิดความร่วมมือระหว่างบริษัทและชุมชนเพื่อพัฒนาและเพิ่มพื้นที่สีเขียวให้แก่ชุมชน ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังฯ ที่มุ่งพัฒนาใส่ใจสิ่งแวดล้อม โดยมุ่งมั่นพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน