![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1651cf0d2f737d7adeab84d339dbabd3/0fd480ad66bbf267fb2d61dc2bdc56b2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1651cf0d2f737d7adeab84d339dbabd3/a9dc98068dc840804a224fc4f7789044.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1651cf0d2f737d7adeab84d339dbabd3/5fd61eb7eaa7ae1965cdb68481382c61.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1651cf0d2f737d7adeab84d339dbabd3/18fbd6fc76bfcce1bb4262efd21ec22a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1651cf0d2f737d7adeab84d339dbabd3/6a66ae9122ecd0757cca3256078d77ec.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรังเขตพื้นที่จังหวัดตรัง เข้าร่วมโครงการส่งน้องเดินทางปลอดภัย ไป-กลับ รับเทศกาลสงกรานต์ 62
เมื่อวันที่ 9 เมษายน พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาตรัง บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสิเกา และบริษัท สตาร์ไลท์ เอ็กซ์เพรส ทรานสปอร์ต จำกัด ร่วมกับสำนักสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดตรัง จัดโครงการส่งน้องเดินทางปลอดภัย ไป-กลับ รับเทศกาลสงกรานต์ 62
ซึ่งภายในงานได้มีการอบรมให้ความรู้เกี่ยวกับความปลอดภัยบนท้องถนน เช่น กิจกรรมรณรงค์เช็ครถก่อนเดินทาง กิจกรรมรณรงค์ให้พนักงานขับขี่ปลอดภัยในช่วงเทศกาลสงกรานต์ กิจกรรม Morning Talk by Committee และกิจกรรมตอบคำถามรับของรางวัล เป็นต้น เพื่อเตรียมความพร้อมให้กับพนักงานและผู้เข้าร่วมโครงการก่อนวันสงกรานต์ได้ตระหนักถึงอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้นบนท้องถนนหากขับขี่อย่างประมาท