![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66368270ffd51418ec58bd793f2d9b1b/4d9789769daee872613d8beb891dcc2c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66368270ffd51418ec58bd793f2d9b1b/927428af4f784723a111f4a16ca99951.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66368270ffd51418ec58bd793f2d9b1b/45fc40a6330b8f48ae20a9bd1c6d3894.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66368270ffd51418ec58bd793f2d9b1b/07a7f038028b46f1f39658123c490568.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาตรัง จัดกิจกรรมพลังหญิง
เมื่อวันที่ 29 มีนาคม พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาตรัง ร่วมกับชุมชนบางรักจัดกิจกรรมพลังหญิง โดยได้รับเกียรติจากวิสาหกิจชุมชนบ่อน้ำร้อนและหัวหน้าฝ่ายส่งเสริมและพัฒนาอุตสาหกรรมมาเป็นวิทยากรเพื่อให้ความรู้ในการจัดกิจกรรมครั้งนี้
โดยวิทยากรทำการให้ความรู้ในการผลิตสบู่มังคุดและสบู่ขมิ้นชัน เพื่อให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมสามารถผลิตสบู่ได้เองอย่างชำนาญ เป็นการนำเอาความภูมิปัญญาชาวบ้านมาประยุกต์ใช้เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด ทั้งยังเป็นการเสริมสร้างอาชีพให้กับชาวชุมชน ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่พร้อมสนับสนุนให้ชาวชุมชนมีความรู้ความสามารถในการต่อยอดอาชีพเพื่อพัฒนาความเป็นอยู่ให้ดียิ่งขึ้นอย่างยั่งยืน