![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f74909ace68e51891440e4da0b65a70c/4bb7b1f012c873bfef8cb206d1ebda14.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f74909ace68e51891440e4da0b65a70c/3df37ef03ee73fd686c94db3d248e9be.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f74909ace68e51891440e4da0b65a70c/0864aa83ead1d59d1610843c4496bcd0.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f74909ace68e51891440e4da0b65a70c/c70ca3969270c617c89da1ff53ecaa07.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f74909ace68e51891440e4da0b65a70c/856bcf71bfc1136b53b4a037933906aa.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f74909ace68e51891440e4da0b65a70c/aef0628fdccec06f1cf533c8f794e514.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขานราธิวาส ร่วมโครงการเพิ่มผลิตภาพแรงงานสู่ SME 4.0
เมื่อวันที่ 23 มีนาคม พ.ศ. 2562 พนักงานของบริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขานราธิวาส ได้เข่าร่วมโครงการเพิ่มผลิตภาพแรงงานสู่ SME 4.0 (STEM Workforce Towards SME 4.0) ในหลักสูตรยกระดับฝีมือแรงงาน รุ่นที่ 1/2562 สาขาการเพิ่มผลิตภาพและการลดความสูญเสียในกระบวนการปฏิบัติงาน
ซึ่งโครงการดังกล่าวจะช่วยสร้างความมั่งคงในการพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ การพัฒนาความคิดเชิงระบบ การใช้เทคโนโลยีและนวัตกรรมในการเพิ่มผลิตภาพแรงงาน เมื่อสถานประกอบกิจการ ส่งผลดีในการเสริมสร้างความเข้มแข็งเศรษฐกิจฐานรากและเพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันของประเทศสู่ Thailand 4.0 ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทที่ส่งเสริมพนักงานให้มีความรู้ความสามารถเพื่อให้เทียบเท่าในระดับสากลอย่างยั่งยืน