![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41ae36ecb9b3eee609d05b90c14222fb/90528101d60026c6407cbd1c95eb60e5.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41ae36ecb9b3eee609d05b90c14222fb/97fdf0d61113cd03bdcc3f52ff4676ed.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41ae36ecb9b3eee609d05b90c14222fb/8507c2c1529a88eceaa5beb71a4dbec7.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41ae36ecb9b3eee609d05b90c14222fb/63834d2e910f7de4d141972cc246068b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41ae36ecb9b3eee609d05b90c14222fb/8f51aa65e8c0181c6306ecce8d09b85e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41ae36ecb9b3eee609d05b90c14222fb/f615aa587219c01f1a0377dec9444d23.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากรุงเทพ มอบถุงมือยางให้สภากาชาดไทย
เมื่อวันที่ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากรุงเทพ มอบถุงมือยางทางการแพทย์ให้กับหน่วยรับบริจาคโลหิตเคลื่อนที่ สภากาชาดไทย ที่เข้ามารับบริจาคโลหิต บริเวณอาคารปาร์คเวนเชอร์ เพลินจิต
ทั้งนี้ ได้มีพนักงานให้ความสนใจและเข้าร่วมบริจาคโลหิต ซึ่งโลหิตที่ได้จากการบริจาคทั้งหมดจะนำไปให้กับผู้ป่วยที่มีความจำเป็นต้องรับโลหิตเพื่อรักษาพยาบาล ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรมของชาวศรีตรังอย่างยั่งยืน