![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66808e327dc79d135ba18e051673d906/d82c61c1544c99aedd985e876f8e40be.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66808e327dc79d135ba18e051673d906/3c91e9a3d7b53c757649a01ce58b3c16.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66808e327dc79d135ba18e051673d906/1d7cf2060c8029cd0a0049b665137acb.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66808e327dc79d135ba18e051673d906/7ce3591d62987f650924f446c57e94b6.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/66808e327dc79d135ba18e051673d906/1377c9059b9811b43799f240d275c6e8.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุดรธานี ร่วมงานบุญประทายข้าวเปลือก
เมื่อวันที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562 ตัวแทนพนักงานจากบริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุดรธานี เข้าร่วมงานบุญประทายข้าวเปลือก ณ วัดบ้านหนองไผ่คำ ตำบลหนองนาคำ อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี
โดยงานบุญประทายข้าวเปลือก ถือเป็นประเพณีโบราณของชาวนาภาคอีสาน เมื่อหลังจากหมดฤดูเก็บเกี่ยวข้าวแล้ว ชาวนาจะนำทั้งปัจจัยและข้าวเปลือกมาถวายแก่วัด โดยพระสงฆ์จะทำพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ถือเป็นมหามงคลอันสูงสุด นอกจากนี้ ยังได้มอบน้ำดื่มศรีตรังเพื่อให้ผู้เข้าร่วมงานได้อื่มคลายความเหนื่อยล้าอีกด้วย