![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d34ab169b70c9dcd35e62896010cd9ff/7b56487dc4d8d4a2163958e36e64134a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d34ab169b70c9dcd35e62896010cd9ff/cbd1340eb3f91bc6e200cfcf8216c61c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d34ab169b70c9dcd35e62896010cd9ff/8b693e882c745ba5e98c83eddd4e484d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d34ab169b70c9dcd35e62896010cd9ff/3ff3fa0c869d01819ad4338b8af9d52d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d34ab169b70c9dcd35e62896010cd9ff/1bd72d7f0884d947c48c005290ab4a2c.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสระแก้ว เข้าร่วมโครงการจัดการปัญหายาเสพติดในสถานประกอบกิจการ
เมื่อวันที่ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2561 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสระแก้ว ได้เข้าร่วมการประชุมชี้แจงเกี่ยวกับการจัดทำระบบมาตรฐานการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานประกอบกิจการ (มยส.) และโครงการโรงงานสีขาว ที่จัดโดยสำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดสระแก้ว ณ ห้องประชุมพรหมนิมิต อาคารจตุรายะ วิทยาลัยชุมชนสระแก้ว อำเภอเมืองสระแก้ว จังหวัดสระแก้ว โดยมีผู้ประกอบการเข้าร่วมจำนวน 50 คน
โดยการจัดประชุมดังกล่าวก็เพื่อเสริมสร้างแนวคิดให้นายจ้าง ลูกจ้าง ได้ตระหนักถึงความสำคัญของโทษพิษภัยของยาเสพติดและมีส่วนร่วมในการรณรงค์ ป้องกันเฝ้าระวังไม่ให้ยาเสพติดแพร่ขยายเข้าสู่สถานประกอบกิจการของตนเอง โดยนำเอาโครงการโรงงานสีขาว และระบบมาตรฐานป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานประกอบกิจการ (มยส.) ไปจัดทำและพัฒนาจนกระทั่งผ่านเกณฑ์การประเมินตามข้อกำหนดซึ่งเป็นการสร้างภูมิคุ้มกันด้านยาเสพติดแก่แรงงานในสถานประกอบกิจการ
ซึ่งกลุ่มบริษัทศรีตรังมีความยินดีและพร้อมในการให้ความร่วมมือการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด โดยยึดหลักแนวทางประชารัฐร่วมใจปลอดภัยยาเสพติด เพื่อธำรงรักษามาตรฐานให้เกิดความยั่งยืน