![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41f1f19176d383480afa65d325c06ed0/565a2f42635b54868494cccb8d2e60f4.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41f1f19176d383480afa65d325c06ed0/25f7046dc617a38de53a381f07531c49.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41f1f19176d383480afa65d325c06ed0/407963c53ed1b045ba7ce1aa00506f2c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41f1f19176d383480afa65d325c06ed0/4df55926291cc7453fd04c541a16ce27.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41f1f19176d383480afa65d325c06ed0/d4740949db5662700eb80697ff55103e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/41f1f19176d383480afa65d325c06ed0/a80313a95c0fc7bfcf0ec684c3dd5cc2.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย ร่วมปล่อยปลาน้ำจืด
เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย พร้อมทั้งผู้นำชุมชนและชาวบ้านบ้านยางฮอม ต. ยางฮอม อ. ขุนตาล จ. เชียงราย ร่วมกันปล่อยพันธุ์ปลาน้ำจืดจำนวน 20,000 ตัว ณ หนองไผ่ หนองน้ำสาธารณะของชุมชน เพื่อเป็นการฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติให้อุดมสมบูรณ์มากขึ้น ทั้งยังเป็นการเพิ่มจำนวนปลาน้ำจืดเพื่อเสริมสร้างอาชีพประมงให้กับชาวบ้านอีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ห่วงใย ใส่ใจชุมชน พร้อมที่จะดูแลและพัฒนาให้ชุมชนน่าอยู่อย่างยั่งยืน