![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/05049e90fa4f5039a8cadc6acbb4b2cc/a86cea9f4e82dfb3333e7e52b94c6d1c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/05049e90fa4f5039a8cadc6acbb4b2cc/eaa92215aa0d9e201cf94735493aad16.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/05049e90fa4f5039a8cadc6acbb4b2cc/2be93a5e60edc597a1a77beee1e92438.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/05049e90fa4f5039a8cadc6acbb4b2cc/fdb33bf6f019f4b3ac2f02737275b883.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/05049e90fa4f5039a8cadc6acbb4b2cc/db830de68e347ca6f0ba3511f40cdb79.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/05049e90fa4f5039a8cadc6acbb4b2cc/b60b2e11acd5b8f7cef92749d871b7a5.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/05049e90fa4f5039a8cadc6acbb4b2cc/ae65a648722b6466e0351fb198511fe8.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบึงกาฬ มอบวุฒิบัตรโครงการ STA STEM STUDENT
วันที่ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561 บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบึงกาฬ นำโดย นายณยศ มาอินทร์ ผู้จัดการโรงงาน มอบวุฒิบัตรให้กับนักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรมโครงการสะเต็มศึกษา STA STEM STUDENT การจัดการศึกษาบูรณาการ STEM Education ประจำปี 2561
โดยนักเรียนที่เข้าร่วมโครงการดังกล่าวเป็นนักเรียนที่ศึกษาเล่าเรียนอยู่ในโรงเรียนใกล้กับบริเวณโรงงาน ซึ่งทางกลุ่มบริษัทศรีตรังมุ่งมั่นที่จะสร้างรากฐานให้กับนักเรียนที่เป็นอนาคตของชาติให้มีความรู้ความสามารถที่ครบถ้วนไม่ว่าจะเป็นทางด้านวิทยาศาสตร์ วิศวกรรม เทคโนโลยี และคณิตศาสตร์ โดยเน้นการนำความรู้ไปใช้แก้ปัญหาในชีวิตจริง รวมทั้งการพัฒนากระบวนการหรือผลผลิตใหม่ ที่เป็นประโยชน์ต่อการดำเนินชีวิต และการทำงาน ช่วยให้นักเรียนสร้างความเชื่อมโยงระหว่าง 4 สหวิทยาการ กับชีวิตจริงและการทำงาน การจัดการเรียนรู้แบบสะเต็มศึกษาเป็นการจัดการเรียนรู้ที่ไม่เน้นเพียงการท่องจำทฤษฎีหรือกฏทางวิทยาศาสตร์ และคณิตศาสตร์ แต่เป็นการสร้างความเข้าใจทฤษฎีหรือกฏเหล่านั้นผ่านการปฏิบัติให้เห็นจริงควบคู่กับการพัฒนาทักษะการคิด ตั้งคำถาม แก้ปัญหาและการหาข้อมูลและวิเคราะห์ข้อค้นพบใหม่ๆ พร้อมทั้งสามารถนำข้อค้นพบนั้นไปใช้หรือบูรณาการกับชีวิตประจำวันได้ ซึ่งเป็นไปตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่สนับสนุนการศึกษาของเยาวชนไทยให้มีความรู้อยู่ในระดับสากล เพื่อพัฒนาศักยภาพอนาคตเยาวชนให้เพิ่มมากยิ่งขึ้นอย่างยั่งยืน