![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f9b902fc3289af4dd08de5d1de54f68f/35a9e3c4fd8c02f7cea4e34d44a34713.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f9b902fc3289af4dd08de5d1de54f68f/e147e4bbc3a91415633ebcf7631ac376.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f9b902fc3289af4dd08de5d1de54f68f/6585cc3f2ede6e42e74341840b4fe0f4.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี ร่วมดูงานภายใต้โครงการรณรงค์และแก้ไขปัญหายาเสพติด
เมื่อวันที่ 15 กันยายน 2561 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี ร่วมด้วยเครือข่ายชมรม TO BE NUMBER ONE จังหวัดอุบลราชธานี และสำนักงานแรงงานจังหวัดอุบลราชธานี ได้เดินทางเข้าศึกษาดูงานภายใต้โครงการรณรงค์และแก้ไขปัญหายาเสพติด เพื่อหาแนวทางลดการแพร่ระบาดของยาเสพติด โดยการขับเคลื่อนโครงการและกิจกรรม TO BE NUMBER ONE ผ่านหลักการ 3ก และ 3 ยุทธศาสตร์หลัก คือ การปลุกจิตสำนึกและสร้างกระแสนิยมที่เอื้อต่อการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด การเสริมสร้างภูมิคุ้มกันทางจิตใจให้แก่เยาวชน และการสร้างและพัฒนาเครือข่ายป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด ตรงตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่พร้อมสร้างความร่วมมือในการดำเนินการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด เพื่อพัฒนาชุมชนให้มั่นคงอย่างยั่งยืน