![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fe73f687e5bc5280214e0486b273a5f9/25cea8f3dccd8007249b16129b8ef9db.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fe73f687e5bc5280214e0486b273a5f9/aa2d668850761a0097b8c181b6f04ac6.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fe73f687e5bc5280214e0486b273a5f9/902d71bf68282b9f21152cbfaa7a8d3a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fe73f687e5bc5280214e0486b273a5f9/94782e85b8baab90508c0df7c215b8d8.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fe73f687e5bc5280214e0486b273a5f9/7f60e3fabb9e8d6c40988387ab9c703a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fe73f687e5bc5280214e0486b273a5f9/68c384946dcff77d0b6de82733e4cdcb.jpg)
บริษัท ศรีตรังโกลฟส์ (ประเทศไทย) จํากัด ร่วมกิจกรรม ทำดีเพื่อแม่ปล่อยพันธ์ปูม้าและสัตว์น้ำสู่ทะเลอ่าวไทย
เมื่อวันที่ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2561 บริษัท ศรีตรังโกลฟส์ (ประเทศไทย) จํากัด ร่วมกับโรงพยาบาลระโนด และธนาคารสัตว์น้ำ ชุมชนประมงพื้นบ้าน บ้านเลค่าย ตำบลระวะ อำเภอระโรด จังหวัดสงขลา ร่วมทำกิจกรรมทำดีเพื่อแม่ปล่อยพันธ์ปูม้าและสัตว์น้ำสู่ทะเลอ่าวไทย โดยร่วมกันปล่อยพันธ์ปูม้าและสัตว์น้ำคืนสู่ทะเลอ่าวไทยกว่า 4 ล้านตัว
ซึ่งถือเป็นโครงการที่จะช่วยรักษาสมดุลให้กับระบบนิเวศน์ชายทะเล ทั้งยังช่วยขยายพันธุ์สัตว์น้ำ และช่วยเพิ่มรายได้ให้กับชาวประมงในชุมชน เพื่อการพึ่งพาตนเองและอนุรักษ์วิถีชาวประมงให้อยู่อย่างยั่งยืน ตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ให้ความสำคัญ ใส่ใจชุมชน โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน