![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/11b9842e0a271ff252c1903e7132cd68/d0588581bb079591de144d71e76faf1f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/11b9842e0a271ff252c1903e7132cd68/d6a20cae5dc57853ec964677bdba2e24.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/11b9842e0a271ff252c1903e7132cd68/d116160d19a51c2026ae519e482e58d4.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/11b9842e0a271ff252c1903e7132cd68/2b5db2edaf71ce496e386b9d9b09ef3e.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสระแก้ว จัดทำโครงการ "ร่วมใจทำดี บริจาคโลหิต”
เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2561 จัดทำโครงการ "ร่วมใจทำดี บริจาคโลหิต” เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ในหลวง รัชกาลที่ 10 เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา 65 พรรษา โดยมีพนักงานเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก
ซึ่งโลหิตที่ได้จากการบริจาคครั้งนี้จะนำไปให้กับผู้ป่วยที่มีความจำเป็นต้องรับโลหิตเพื่อรักษาพยาบาล ให้หายจากการเจ็บป่วย โดยโลหิตทุกยูนิตจะถูกนำไปช่วยชีวิตผู้ป่วยได้ทันเวลา ในปริมาณที่เพียงพอและนำไปใช้อย่างคุ้มค่า
ทั้งนี้ บริษัทศรีตรังฯ ดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรมของชาวศรีตรัง ซึ่งถือเป็นการบำเพ็ญประโยชน์ทั้งทางตรงและทางอ้อมในการให้ต่อผู้อื่น ตามแนวทางของบริษัทศรีตรังฯ ที่มุ่งพัฒนาสังคมอย่างยั่งยืน