![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/49182f81e6a13cf5eaa496d51fea6406/7acd2b7e7d1cc5e335f7ce151231726b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/49182f81e6a13cf5eaa496d51fea6406/38d378728ede6c865ad925b17f5a3804.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/49182f81e6a13cf5eaa496d51fea6406/2bd3cecfe3f1b744d30ef1aa80583e44.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/49182f81e6a13cf5eaa496d51fea6406/c26676f5f0faeebceec94db422a8013a.jpg)
สมาคมผู้ผลิตถุงมือยางไทย มีมติเลือก วีรสิทธิ์ สินเจริญกุล เป็นนายกสมาคมถุงมือยางคนใหม่
เมื่อวันที่ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2561 สมาคมผู้ผลิตถุงมือยางไทย (Thai Rubber Glove Manufacturers Association : TRGMA) จัดให้มีการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2561 และการเลือกตั้งนายกสมาคมผู้ผลิตถุงมือยางไทย ผลปรากฏว่าที่ประชุมมีมติเลือก นายวีรสิทธิ์ สินเจริญกุล กรรมการบริหาร บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) และบริษัท ศรีตรังโกลฟส์ (ประเทศไทย) จำกัด เป็นนายกสมาคมถุงมือยางคนใหม่ โดยมีวาระดำรงตำแหน่งตั้งแต่ปี พ.ศ. 2561-2563
โดยสมาคมผู้ผลิตถุงมือยางไทยเป็นองค์กรด้านถุงมือยางที่สำคัญของประเทศไทย ซึ่งปัจจุบันมีสมาชิกที่เป็นผู้ประกอบการธุรกิจถุงมือยางมากกว่า 40 ราย ทั้งนี้ นายวีรสิทธิ์ สินเจริญกุล นายกสมาคมฯ คนใหม่ ให้ความมั่นใจว่าจะมุ่งมั่น พัฒนา และผลักดันอุตสาหกรรมถุงมือยางของไทยให้ก้าวไกลไปสู่ระดับโลกต่อไป