![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6883966fd8f918a4aa29be29d2c386fb/4c68209f19a548a0429e8be93ad50644.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6883966fd8f918a4aa29be29d2c386fb/3227f0dae9d3a9a1e62708444811e550.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6883966fd8f918a4aa29be29d2c386fb/9d652b2b98625eab98b676c2cd77afe6.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6883966fd8f918a4aa29be29d2c386fb/df4e7e29897164d0f5924feca2af7f13.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุดรธานี จัดกิจกรรมมาตรฐานน้ำดีวิถีชุมชน ครั้งที่ 1
เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2561 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุดรธานี จัดกิจกรรมมาตรฐานน้ำดีวิถีชุมชน เพื่อให้ชาวบ้านบริเวณรอบๆ โรงงานเข้าจับปลา และนำรายได้จากการเก็บค่าเข้าไปใช้ประโยชน์ต่อไป
บ่อเลี้ยงปลาของบริษัทศรีตรังฯ เป็นบ่อน้ำที่ผ่านการบำบัดน้ำเสียภายในโรงงานแล้ว ปลาที่นำมาเลี้ยงเป็นพันธุ์ปลาน้ำจืดหลากหลายชนิด เมื่อเลี้ยงมาระยะหนึ่งพบว่าปลามีการเจริญเติบโตได้ดี ไม่พบสารปรอท ตะกั่ว และสารพิษอื่นๆ รวมทั้งไม่พบหนอนพยาธิในปลาที่เลี้ยงไว้ สามารถนำมารับประทานได้อย่างปลอดภัย ทำให้มีชาวบ้านจำนวนมากเข้าร่วมกิจกรรม ซึ่งรายได้ทั้งหมดจากการเก็บค่าเข้าจับปลา จะนำไปใช้เพื่องานกิจกรรมทางสังคมอีกด้วย
ซึ่งการจัดกิจกรรมในครั้งนี้เป็นไปตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ให้ความสำคัญความสำคัญกับสิ่งแวดล้อม โดยสร้างระบบบำบัดน้ำเสีย ที่ใช้เทคโนโลยีที่มีประสิทธิภาพ สามารถนำน้ำเสียกลับมาใช้ประโยชน์ได้อีก พร้อมทั้งปลูกฝังจิตสำนึกให้พี่น้องชาวศรีตรังใส่ใจดูแลรักษาสิ่งแวดล้อมทั้งภายในและภายนอกโรงงานให้สวยงามน่าอยู่ต่อไป