![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d6baf65e0b240ce177cf70da146c8dc8/17344d1b0828ad9ae3d974d398544aee.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d6baf65e0b240ce177cf70da146c8dc8/0f389aa99b0215838f6ef0906d44f414.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d6baf65e0b240ce177cf70da146c8dc8/2432bd3dd43ef0e7ecbb06c4f2e9fb95.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d6baf65e0b240ce177cf70da146c8dc8/2955bd91d488c66dbd92096ba1efd015.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d6baf65e0b240ce177cf70da146c8dc8/3ece9a6e68f17e8e096eb2eb6fb7b603.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบึงกาฬ ร่วมสนับสนุนโครงการการศึกษาเพื่อต่อต้านการใช้ยาเสพติดในเด็กนักเรียน (D.A.R.E)
เมื่อวันที่ 19 มีนาคม พ.ศ. 2561 บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบึงกาฬ ร่วมสนับสนุนโครงการการศึกษาเพื่อต่อต้านการใช้ยาเสพติด ณ โรงเรียนบ้านนาสวรรค์ ภายใต้โครงการทูบีนัมเบอร์วัน
โดยโครงการ D.A.R.E. เป็นโครงการที่สอดคล้องกับนโยบายของรัฐบาล ในการแก้ไขปัญหายาเสพติด โดยใช้หลักการป้องกันนำหน้าการปราบปรามมุ่งเน้นกลุ่มผู้มีโอกาสเข้าไปใช้ยาเสพติด ให้มีภูมิคุ้มกันยาเสพติดและใช้ปรัชญาของการศึกษาแผนใหม่ที่ให้นักเรียนเป็นศูนย์กลางในการเรียนรู้ตลอดจนจัดให้มีกิจกรรมที่ผู้ปกครอง ชุมชน ได้มีส่วนร่วมในการสร้างภูมิคุ้มกันให้แก่เด็ก
ซึ่งหลักการสำคัญของ D.A.R.E. คือการให้ข้อมูลและทักษะที่จำเป็นแก่เด็กนักเรียนเพื่อให้สามารถใช้ชีวิติได้โดยไม่ต้อง ยุ่งเกี่ยวกับ ยาเสพติด หรือการใช้ความรุนแรงสร้างสัมพันธภาพที่ดีระหว่างตำรวจ เด็กนักเรียน ครู ผู้ปกครอง และสมาชิกใน
ทั้งนี้ บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบึงกาฬ ยังได้มอบประกาศนียบัตรพร้อมทั้งของรางวัลให้กับนักเรียนที่ได้รับคัดเลือกในโครงการนี้อีกด้วย ถือเป็นการรณรงค์แก้ไขปัญหายาเสพติดให้แก่เยาวชนในชุมชน เพื่อมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน