![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01161aaa0b6d1345dd8fe4e481144d84/6a9a0ba01f5db7f8e3b7f069c01e9550.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01161aaa0b6d1345dd8fe4e481144d84/370a9df1008c71c351661780d76c6e21.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01161aaa0b6d1345dd8fe4e481144d84/c2645e35a46c2f6941e822643ca4ceb9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01161aaa0b6d1345dd8fe4e481144d84/87721efb68f293f432354ee579316b66.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01161aaa0b6d1345dd8fe4e481144d84/6e0091d58108e70a43d94a94a4409331.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01161aaa0b6d1345dd8fe4e481144d84/95a01cdb5d2129f487a7454bcd9c53c4.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) ร่วมบริจาคเงินเพื่อโครงการก้าวคนละก้าวเพื่อ 11 โรงพยาบาลทั่วประเทศ
เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2560 กลุ่มบริษัทศรีตรังฯ สาขาทุ่งสง และสาขาห้วยนาง นำเงินได้จากการบริจาคของพนักงานทั้ง 2 สาขา และเงินงบประมาณส่วนหนึ่งของงาน CSR ไปมอบให้กับ อาทิวราห์ คงมาลัย หรือ ตูน บอดี้สแลม เพื่อสนับสนุน “โครงการก้าวคนละก้าว” กิจกรรมวิ่งการกุศลเส้นทางจาก อำเภอเบตง จังหวัดยะลา ถึงอำเภอ แม่สาย จังหวัดเชียงราย รวมระยะทาง 2,191 กิโลเมตร เพื่อซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ให้กับ 11 โรงพยาบาลที่ยังขาดแคล และต้องการความช่วยเหลือในการเพิ่มประสิทธิภาพในการดูแลรักษาและคุณภาพชีวิตผู้ป่วยในโรงพยาบาลที่ดีขึ้น รวมถึงเป็นขวัญกำลังใจให้ หมอ พยาบาลผู้เสียสละทั่วประเทศ ซึ่งตรงแนวคิดของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ได้ดำเนินกิจกรรมเพื่อสังคมอย่างต่อเนื่อง และให้ความสำคัญต่อการช่วยเหลือเกื้อกูลภายในสังคม โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน