![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da9003b743b65f4c0ccd295cc484e57/7b6fa2ae92fe91622f27bc6392d9551a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da9003b743b65f4c0ccd295cc484e57/a1d0ec9352ecbe2e75d9d8353e05c98d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da9003b743b65f4c0ccd295cc484e57/c2ba2c82eb56864acbdf08eb96663ddd.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da9003b743b65f4c0ccd295cc484e57/b5b7f4fcf6da336c79bf1d88f8ad5a88.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาทุ่งสง ร่วมงานประเพณีลากเรือพระ เนื่องในวันออกพรรษา
วันที่ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2560 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาทุ่งสง เข้าร่วมประเพณีลากเรือพระ ที่จัดขึ้นโดยวัดไตรวิทยาราม โดยชาวศรีตรังและชาวบ้านในชุมชนร่วมกันลากเรือพระจากบริเวณที่ว่าการอำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช ไปยังวัดไตรวิทยาราม รวมระยะทางในการเดินลากเรือพระประมาณ 5 กิโลเมตร ซึ่งถือว่าเป็นการส่งเสริมและอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีลากพระให้เป็นมรดกทางวัฒนธรรม และเพื่อให้ชาวศรีตรังตระหนักในคุณค่าของศิลปวัฒนธรรมไทย และภูมิปัญญาท้องถิ่น