![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/4a652e0f73a99d71871d71514acc4089.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/3026a98fd000726c9ea844b5ec79ab72.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/c7750f87fe6ddc6e781339c20be7b371.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/2dc9bcc04fc3b7ef410e78527fbd0090.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/bcc8e35e5ee8232559a7bdee050e3878.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/986e4218819bb58cf1aacfa81a6a5757.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/9b31b247affa52a006c55c09c5951cca.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/609a6f0b1cb0cd0a9da40ecdf2ebbb10.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/46433609496179aa7a34a81f2ec5a0c2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/237dd4a552d21d791151f4b06e89135b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/c97c4cacd500c12e341673d1b29e635b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/ccfc7ecf0745a44157942cddcba2da11.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/c8addad7285def301da9305129886965.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9f53d83ec0691550f7d2507d57f4f5a2/a42fc2842b6728d7411a5e8451f0f7f3.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง จัดโครงการธนาคารขยะมีค่า
กลุ่มบริษัทศรีตรัง จัดโครงการธนาคารขยะมีค่าเพื่อลดปัญหาขยะอย่างยั่งยืน โดยแต่ละโรงงานจะกำหนดให้มี 1 วันเป็นวันซื้อ-ขายขยะ ซึ่งพนักงานจะนำขยะต่างๆ ที่สะสมไว้ออกมาที่ธนาคารขยะ ซึ่งขยะจะได้รับการชั่งน้ำหนัก ตีราคาตามประเภท และสามารถแลกเป็นเครื่องอุปโภคบริโภคได้
โครงการดังกล่าวจะช่วยปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการคัดแยกขยะอย่างถูกวิธี พร้อมให้ความรู้เรื่องการคัดแยก สร้างความตระหนักรู้เรื่องสิ่งแวดล้อม และให้พนักงานทุกคนมีส่วนร่วมในการนำพขยะที่ใช้แล้วกลับเข้าสู่ระบบเพื่อนำไปหมุนเวียน สร้างคุณค่าใหม่ ช่วยการรีไซเคิลที่มีประสิทธิภาพมากขึ้นตามหลักเศรษฐกิจหมุนเวียนต่อไป